Skip to main content

Flag Raising Ceremony & Mayor JR’s Accomplishment Report for May 2024

Ngayong araw ng Lunes, ika-3 ng Hunyo, idinaos ang Flag Raising Ceremony sa Talavera Municipal Gym na pinangunahan ng Municipal Agriculture Office (MAO) para sa ika-unang linggo ng Hunyo 2024.
Kasabay nito ay inilahad ni Mayor JR Santos ang kanyang Accomplishment Report at ang mga programa ng Pamahalaang Bayan sa nakaraang buwan ng Mayo. Nanumpa din sa harapan ni Mayor JR Santos ang mga Newly Hired at Promoted Employees ng Lokal na Pamahalaan.
Kasabay nito ay binigyan din ng pagkilala ng Pamahalaang Lokal sa pangunguna nina Mayor JR Santos at Vice Mayor Nerivi S. Martinez ang mga Scholar ng Bayan mula sa NEUST-MGT na nakapasa sa Licensure Examination for Teachers (LET) noong nakaraang Marso 2024. Binigyang pasasalamat at pagpapahalaga din sa kanilang oras at kaalaman na ibinahagi ang mga naging Evaluators sa ginanap na Gulayan Season 11.
Binigyang-pugay at pagkilala din ng Lokal na Pamahalaan ang ating mga magagaling at magigiting na estudyante mula sa ASKI, TNHS, TSHS, at REH Montessory College sa kanilang nakamit na karangalan sa nakaraang Central Luzon Regional Athletic Association Meet (CLRAA) na idinaos mula Abril 27 hanggang Mayo 03, 2024, sa New Clark City Athletic Stadium sa Capas, Tarlac. Kasama rin sa binigyang pagkilala ang mga magagaling na estudyante mula sa NEUST-MGT na lumahok sa ginanap na State Colleges ang Universities Athletic Association 2024.
Sila ay nagkamit ng mga sumusunod na parangal:
Central Luzon Regional Athletic Association Meet 2024:
Archery Secondary (Boy):
Daron Chester B. Lovendino
Coach: Dennis L. Dela Cruz
School: ASKI Skills and Knowledge Institute Inc.
– 1 Gold
– 5 Silver
Chess Secondary Girls:
Janna M. Alindogan
Coach: Erickson C. Mata
School: Talavera National High School
– Bronze (Team Category)
Taekwondo:
John Benedict D. Santos
Coach: Roland C. Robles
School: Talavera Senior High School
– Gold (Kyurugi Category 6)
Archery Secondary Boys:
Miel Mckenzie Achilles R. Cipriano
Coach: Dennis L. Dela Cruz
School: REH Montessory College
– 3 Gold (30m, 50m, 70m)
– 1 Silver (60m)
– 1440 (FITA) Round – Gold
– Olympic Round – Gold
– Mix Team Event – Silver
– Mens Team Event – Silver
– Palarong Pambansa Qualifier
ARCHERY:
Vicente G. Hilario III
Coach: Dennis L. Dela Cruz
School: Talavera National High School
– 3 Bronze
– 1 Silver
– 60m (Bronze)
– 70m (Bronze)
– 1440m Round (Bronze)
– Silver (Team Event)
– Palarong Pambansa Qualifier
Eduard Tobe Garcia
Coach: Dennis L. Dela Cruz
School: Talavera National High School
– 1 Silver (Team Event)
Ella Marie De Leon
Coach: Melvin Q. Garcia
School: Talavera National High School
– 1 Gold
– 1 Silver
– 1 Bronze
– 30m (Gold)
– 1 Silver (Mixed Team)
– 1 Bronze (Team Event)
Lady Ann Neuda
Coach: Melvin Q. Garcia
School: Talavera National High School
– 1 Bronze (Team Event)
Myel Anya Calpito
Coach: Melvin Q. Garcia
School: Talavera National High School
– 1 Bronze (Team Event)
Paragames:
Francis T. Ramos
Coach: Corazon F. Aquino
– 1 Bronze Medalist Paragames (100m)
Arjay S. Bernabe
Coach: Rodelio M. Trube
– 1 Bronze Medalist Paragames Relay (400m)
State Colleges ang Universities Athletic Association (SQUAA) 2024:
Archery:
Arnaut Ezek Alfonso (Silver Medalist)
Richard Martinez (Silver Medalist)
Mark Frederick Nava (Silver Medalist)
Taekwondo/Kyorugi:
Jonnel Evangelista (Silver Medalist)
Congratulations at Mabuhay po kayo! ❤
#MayorJRSantos #VMNeriviSantosMartinez
#SerbisyongDiretsoSaTao
#TatakJRVi #LingapAtMalasakit

« of 2 »
Official Website Talavera Municipality